Đánh giá Tivi LED giá rẻ LG 42LN5400
Điểm mạnh:
42LN5400 có màn hình IPS 42 inch. Thế mạnh của màn hình này là góc nhìn màn hình rất rộng và sự thay đổi về màu sắc khi nhìn ở các góc nhìn khác nhau là rất thấp. Do đó, kể cả khi người dùng đang không ngồi ngay trước TV, màu sắc của 42LN5400 vẫn sẽ rất rực rỡ. Với tần số quét (tốc độ làm mới màn hình) 100Hz, hiện tượng bóng mờ chắc chắn cũng sẽ bị giảm thiểu.
Về mặt âm thanh, 42LN5400 có thể phát tín hiệu âm thanh 5.1 ra các dàn âm thanh.
Điểm yếu
Trước hết, 42LN5400 chỉ có 2 cổng HDMI, thiếu mất kết nối A/V truyền thống. Việc chỉ có một cổng A/V kèm composite khiến cho bạn chỉ có thể sử dụng 1 trong 2 loại kết nối này.  Ngoài ra, với các TV LED được chiếu sáng từ phía sau (backlit), độ dày 79mm của 42LN5400 là tương đối lớn so với các mẫu TV khác cùng sử dụng công nghệ backlit.